ขอคำแนะนำใช้Plugin AllVideos แสดงหน้าแรก

wave
jack rich
2,305
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
ขอคำแนะนำใช้Plugin AllVideos แสดงหน้าแรก

<P>ผมได้ติดตั้ง plugin <A style="TEXT-ALIGN: left; TEXT-TRANSFORM: none; BACKGROUND-COLOR: rgb(255,255,255); TEXT-INDENT: 0px; FONT: 13px/18px 'Helvetica Neue', Helvetica, Arial, sans-serif; WHITE-SPACE: normal; LETTER-SPACING: normal; COLOR: rgb(0,136,204); WORD-SPACING: 0px; TEXT-DECORATION: none; -webkit-text-stroke-width: 0px" href="http://localhost/jtecphuket/administrator/index.php?option=com_plugins&amp;task=plugin.edit&amp;extension_id=10056"><FONT color=#0088cc>AllVideos (by JoomlaWorks)</FONT></A>&nbsp;สำหรับแสดงวีดีโอ โดยนำไฟล์นามสกุล mp4 มาแสดง เพื่อแทรกในเนื้อหา โดยการเขียนคำสัง {mp4}thdhf{/mp4}และแสดงโดยการสร้างเมนูด้านซ้ายเมือ click เมนูดังกล่าว จะแสดงวีดีโอได้ แต่เมื่อต้องการให้แสดงหน้าแรกตรงกลาง&nbsp; โดยการสร้างโมดูล ประเภท HTML&nbsp;เขียน&nbsp; {mp4}thdhf{/mp4} แล้ว เปิดเว็บไซด์ ไม่แสดงวีดีโอ แต่แสดงเฉพาะ&nbsp; {mp4}thdhf{/mp4} เท่านั้น ขอคำแนะนำด้วยครับ<BR></P>

5 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

• jack rich

ผมได้ติดตั้ง plugin AllVideos (by JoomlaWorks) สำหรับแสดงวีดีโอ โดยนำไฟล์นามสกุล mp4 มาแสดง เพื่อแทรกในเนื้อหา โดยการเขียนคำสัง {mp4}thdhf{/mp4}และแสดงโดยการสร้างเมนูด้านซ้ายเมือ click เมนูดังกล่าว จะแสดงวีดีโอได้ แต่เมื่อต้องการให้แสดงหน้าแรกตรงกลาง  โดยการสร้างโมดูล ประเภท HTML เขียน  {mp4}thdhf{/mp4} แล้ว เปิดเว็บไซด์ ไม่แสดงวีดีโอ แต่แสดงเฉพาะ  {mp4}thdhf{/mp4} เท่านั้น ขอคำแนะนำด้วยครับ

เข้าระบบ admin ไปที่ ส่วนเสริม->การจัดการปลั๊กอิน แล้วเปิดใช้งาน Plugin ตัวนี้ครับ

เปิดใช้งานปลักอินนี้เรียบน้อยแล้ว ซึ่งหากนำ {mp4}thdhf{/mp4} ไปใส่ในหน้าเนื้อหา และกำหนดเมนูซ้าย เมื่อคลิกเลือกจะแสดงวีดีโอได้ครับ เฉพาะที่สร้างโมดูล กำหนดเป็น html กำหนดตรงกลางเท่านั้นที่ไม่แสดง แสดงเป็น {mp4}thdhf{/mp4} เท่านั้น ไม่แสดงวีดีโอครับ

แบบเดียวกับโมดูล Simple Image Gallery เขียน {gallery}myphotos{/gallery} ตรงกลาง ไม่แสดงในหน้าแรกเช่น แสดงเฉพาะ code ครับ

ต้องดูที่ code อีกทีว่า joomla แทรก code อะไรเข้าไปใหม่หรือเปล่าครับ