[ช่วยหน่อยครับ]การกำหนดสีให้กับ datagridview

wave
jigsaw1123
1,640
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
[ช่วยหน่อยครับ]การกำหนดสีให้กับ datagridview

ผมอยากให้Datagridview ขึ้นสีตามตารางครับ ผมลองหาข้อมูลเองแล้วแต่ใช้ไม่ได้เลย

Status                      หน่วยงาน                  วันเดือนปี                   รายละเอียด

Accept                  ผลิต              30 /06/2560                          เทสๆๆ    
Reject                ปั้มเม็ด        30 /06/2560           เทสๆๆ                  
ตรวจกรอง                ผล็ต        30 /06/2560           เทสๆๆ                  

FB: jigssaw worawin

1 ความคิดเห็น

• รัชกร นนท์ศิริ

ถ้าเป็น powerbuilder ผมพอตอบให้ได้ครับ เพราะเป็นเพียงการ set background เท่านั้น ซึ่งสามารถใช้ if ได้