การที่เราจะนำไฟล์ yii2 เวอร์ชั่น 7.3.6 ขึ้นเชิฟเวอร์จริง เราต้องแก้ส่วนไหนบางครับ (มือใหม่หัดเขียน)

wave
supakorn
1,502
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
การที่เราจะนำไฟล์ yii2 เวอร์ชั่น 7.3.6 ขึ้นเชิฟเวอร์จริง เราต้องแก้ส่วนไหนบางครับ (มือใหม่หัดเขียน)

การที่เราจะนำไฟล์ yii2  เวอร์ชั่น 7.3.6 ขึ้นเชิฟเวอร์จริง เราต้องแก้ส่วนไหนบางครับ (มือใหม่หัดเขียน)

4 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

• supakorn

ถ้าเป็น Yii2 Advanced ให้ ใช้ cmd ไปยัง root project แล้ว init แล้วเลือกเป็น Production จากนั้นแก้

common/config/main-local.php เพื่อเชื่อมต่อฐานข้อมูล

ถ้าเป็น Yii2 Basic แก้ไขการเชื่อมต่อฐานข้อมูลที่ไฟล์

config/db.php

init แล้วเลือกเป็น Production   มันอยู่ตรงไหนหรอครับ 

ให้cmd  init   เอารึป่าวคับ