ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ

wave
thanatorn homtip
2,231
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ

<p>ทำ<a href="http://localhost/testre1/administrator/index.php?option=com_menus&amp;view=menutypes&amp;tmpl=component&amp;recordId=118#" style="line-height: 20px;">หมวดหมู่ แสดงแบบบล็อก เมนูแสดงเนื้อหาในหมวดหมู่ รูปแบบบล็อก ซึ่งสามารถให้แสดงเป็นคอลัมน์เดียว หรือหลายคอลัมน์ได้</a></p><p>ผมทำตามแบบในวีดดีโอที่สอนก็แล้ว ตามหนังสือก็แล้ว แต่พอกดลิงค์แสดงหน้าไปมันก็ขึ้นข้อความนี้ <h1>Not Found</h1><p>The requested URL /testre1/ข่าว.html was not found on this server.</p>ทั้งที่ในหมวดอื่นๆ มันก็แสดงผลได้ ใครช่วยผมใด้บ้างมัยคับ มัวมาหลายวันล่ะ</p><p><br></p>

3 ความคิดเห็น

• thanatorn homtip

• มานพ กองอุ่น

ทำหมวดหมู่ แสดงแบบบล็อก เมนูแสดงเนื้อหาในหมวดหมู่ รูปแบบบล็อก ซึ่งสามารถให้แสดงเป็นคอลัมน์เดียว หรือหลายคอลัมน์ได้

ผมทำตามแบบในวีดดีโอที่สอนก็แล้ว ตามหนังสือก็แล้ว แต่พอกดลิงค์แสดงหน้าไปมันก็ขึ้นข้อความนี้

Not Found

The requested URL /testre1/ข่าว.html was not found on this server.

ทั้งที่ในหมวดอื่นๆ มันก็แสดงผลได้ ใครช่วยผมใด้บ้างมัยคับ มัวมาหลายวันล่ะ

แก้ไขส่วนของ SEO ใน ไซต์->ตั้งค่าระบบหลัก->SEO

เอา Mod rewrite ออกก่อนครับ
กับ .html ต่อท้าย เลือกแค่ URL แบบง่าย และ Unicode ครับ

ขอบคุณนะคับสำหรับคำแนะนำ