ขออนุญาติสอบถามเรื่อง การทำอัปโหลด ดาวน์โหลด ไฟล์ต่างๆครับที่ไม่ใช่รูปภาพ แต่รวมถึงไฟล์อื่นๆด้วยครับ เช่นไฟล์ PDF, ZIP, DOC, TXT ต้องทำไง ครับ ขอบคุณ มากมาก ครับ

wave
aot xaisavanh
2,050
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
ขออนุญาติสอบถามเรื่อง การทำอัปโหลด ดาวน์โหลด ไฟล์ต่างๆครับที่ไม่ใช่รูปภาพ แต่รวมถึงไฟล์อื่นๆด้วยครับ เช่นไฟล์ PDF, ZIP, DOC, TXT ต้องทำไง ครับ ขอบคุณ มากมาก ครับ

ขออนุญาติสอบถาม Yii เรื่อง การทำอัปโหลด ดาวน์โหลด ไฟล์ต่างๆครับที่ไม่ใช่รูปภาพ แต่รวมถึงไฟล์อื่นๆด้วยครับ เช่นไฟล์ PDF, ZIP, DOC, TXT ต้องทำไง ครับ  ขอบคุณ มากมาก ครับ

4 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

• aot xaisavanh

• กัมปนาท บุตรจันทร์

http://dixonsatit.github.io/2015/09/22/basic-upload.html
น่าจะเป็นแนวทางได้ครับ

คือ ผม ทำ แล้ว แล้ว ลิ้ง ที เขืยน มัน เกีด  not found  folder ที อัพโหลด อยู่ ที backend/web/upload โดยโคดดฟ่งนี้ครับ

[
                'attribute' => 'File',
                'content' => function($data){
                    return Html::a('<i class="glyphicon glyphicon-file"></i> ດາວໂຫຼດ',Url::to(['../uploads','TPFile'=>$data->TPFile]),['class'=>'btn btn-xs btn-primary']);
                },
                'contentOptions' => ['class'=>'text-center']
            ],

ลองปรับครับ 

return Html::a('<i class="glyphicon glyphicon-file"></i> ດາວໂຫຼດ',Yii::getAlias('@web').'/uploads/'.$data->TPFile,['class'=>'btn btn-xs btn-primary']);