ต้องการหรือคาดหวังอะไรบ้างจาก Programmer Thailand?

wave
มานพ กองอุ่น
2,541
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
ต้องการหรือคาดหวังอะไรบ้างจาก Programmer Thailand?

สวัสดีครับเพื่อนนักพัฒนาทุกท่าน ขอเชิญชวนทุกๆ ท่านร่วมแสดงความคิดเห็นในหัวข้อ "ต้องการอะไรจาก Programmer Thailand" เพื่อระดมความคิดและสร้างทิศทางร่วมกัน และช่วยเหลือนักพัฒนา (Developer) รุ่นต่อๆ ไป

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
@Programmer Thailand Team

2 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

• sri khuntong

การพัฒนาบอร์ดให้มีประสิทธิภาพทั้งการตอบคำถามให้กระชับฉับไว การให้คะแนน ติดยศ เพื่อเป็นกำลังใจ ติดต่อประสานงาน พูดคุยกันได้ทุกเรื่อง แยกบอร์ดให้หลากหลายมากขึ้น ตลอดจนข่าวสารต่างๆที่อัพเดทให้เพื่อนๆได้ติดตามกันตลอด ไม่จำเป็นตองเป็นสาย coding Developer Programmer แต่เป็น IT ทั่วไป Variety ก็ได้ ผมมองว่าทำอย่างไรให้เพื่อนๆมาวนเวียนอยู่ในบอร์ดได้ตลอดเวลา เสมือนบ้านหลังทีสอง อยากให้สร้างสังคมมากกว่าจำกัดเฉาะวง เพราะส่วนหนึ่งของการพัฒนาคือเปิดรับทุกๆคน ไม่แน่เราอาจได้สมาชิกสาย Development มากขึ้นก็ได้

ขอบคุณครับ เป็นแนวทางที่ดีมากเลยนะครับ ตอนนี้ได้เพิ่ม Ranking เข้าไปแล้วนะครับ