นักศึกษาอยากหาที่เพิ่มสกิลตอนปิดเทอม

wave
kaream gumgoo
2,479
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
นักศึกษาอยากหาที่เพิ่มสกิลตอนปิดเทอม

สวัสดีครับ ผมเป็นนักศึกษาปี 1 IT และอยากหาที่เพิ่มสกิลช่วงปิดเทอมนี้อะครับ

มีใครแนะนำที่ฝึกได้บ้างครับ

ปล.แถวภาคใต้ตอนล่างครับ

2 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

• Resha Valentine

ลองเพิ่มด้วยตัวเองก่อน ก็ได้นะครับ

อย่างเช่น ตั้งเป้าไว้ว่า อยากทำ โปรเจค อะไร เป็นพิเศษ

ทำสำเร็จได้เพิ่มสกิล แถมได้งาน ของตัวเองด้วย

ครับอาจจะลองเริ่มจากสิ่งที่สนใจก่อนนะครับ ว่าต้องการเรียนรู้ด้านไหน จากนั้นค่อยลงรายละเอียดครับ โดยอาจจะทำเป็น Project เล็กๆ ไว้เรียนรู้และทดสอบครับ พอทำเสร็จก็สามารถนำมาปรับใช้ได้และต่อยอดได้ ตาที่ Resha Valentine ได้กล่าวไว้ครับ