wave
rungrot phimdee
3,109
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
วิธีรวม projectyii+bootflat

<p>สอบถามการรวม projectyii+bootflat การนำมารวมกันไว้ที เดียวกัน ต้องมีการปรับเปลี่ยนกันยังไหง บ้างครับ</p>

4 ความคิดเห็น

• rungrot phimdee

• มานพ กองอุ่น

สอบถามการรวม projectyii+bootflat การนำมารวมกันไว้ที เดียวกัน ต้องมีการปรับเปลี่ยนกันยังไหง บ้างครับ

มีคนมาดู ไม่มี คนมาตอบ

1.นำทุกอย่างไปไว้ใน  themes/newtheme (newtheme คือชื่อ theme ใหม่นะครับ)
2.สร้างไฟล์ themes/newtheme/views/layouts/main.php ให้เป็นไฟล์หลัก
3.ตั้งค่าให้เป็น theme ของ Yii โดยกำหนดให้มี echo $content; บริเวณที่ต้องการ
4.กำหนดการดึง CSS และ JS แบบ register script 
5.แก้ไข protected/config/main.php ให้ใช้ theme ใหม่ โดยเพิ่ม theme=>'newtheme', เข้าไป

ขอบคุณ ครับ ADMIN