อยากรู้วิธีทำให้หน้าจอซูมไม่ได้ HTML

wave
บัก'ก 'ห่า
2,212
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
อยากรู้วิธีทำให้หน้าจอซูมไม่ได้ HTML

ผมต้องการ ทำให้หน้าจอของเว็บไซต์ไม่สามารถซูมหน้าจอได้และ เลื่อนไปซ้าย เลื่อนไปขวาได้  สำหรับใครที่รู้ ช่วยบอกผมด้วยนะครับ 

Website จำลองผม

2 ความคิดเห็น

• Pongkot Sae-li

• มานพ กองอุ่น

สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าจะยกเลิกหน้าจอมือถือหรือเปล่า จากที่ค้นๆ มาให้กำหนดที่ tag <head> ครับ

<meta content='width=device-width, initial-scale=1.0, maximum-scale=1.0, user-scalable=0' name='viewport' />

ขอรายละเอียดเพิ่มอีกได้ไหมครับ จากข้อมูลที่ให้มามันไม่เพียงพอครับ คิดไม่ออกเลยฮะ