อยากให้ทำ VDO สอนการทำ E-leaning หน่อยครับ

wave
uthai khotbancha
2,893
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
อยากให้ทำ VDO สอนการทำ E-leaning หน่อยครับ

อยากให้ทำ VDO สอนการทำ E-leaning หน่อยครับ อยากทำ E-learning เกี่ยวกับการเรียนการสอน

1 ความคิดเห็น

• Pongkot Sae-li

ผมว่าลองศึกษาดูด้วยตนเองก่อนน่าจะดีนะครับ อีกอย่างอึเลิร์นนิ่ง สำหรับผมในปัจจุบันของแค่มีระบบอีเลิร์นนิ่งที่่เป็นห้องเรียนออนไลน์ อันนี้ใช้พวก moodle, google classroom, edmodo ก็น่าจะเพียงพอ มีเนื้อหา (อันนี้สำคัญสุด ๆ) อันนี้เราใช้สื่ออะไรสร้างก็ได้ครับจะเป็น pdf video รูป อะไรพวกนี้ได้ทั้งนั้น และส่วนการทำข้อสอบออนไลน์อันนี้ใช้ google form สร้างก็ได้ครับ ง่ายและสะดวกมาก เก็บสถิติได้ด้วย และสุดท้ายก็อยู่ที่การเรียนการสอนในห้องเรียนแล้วละครับ มีทฤษฎีหรือโมเดลในการพัฒนาที่น่าจะพอใช้ได้ก็ได้ ADDIE Model ลองดูครับ สิ่งสำคัญคือต้องมีเนื้อหาที่ดี การเรียนแบบออนไลน์ถึงจะประสบความสำเร็จครับ