อยากให้สอนตัวอย่าง การทำอัปโหลด ดาวน์โหลด ไฟล์ต่างๆครับที่ไม่ใช่เฉพาะรูปภาพ แต่รวมถึงไฟล์อื่นๆด้วยครับ เช่นไฟล์ PDF, ZIP, DOC, TXT ด้วยภาษา PHP MySQLI

wave
Niwpan
2,399
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
อยากให้สอนตัวอย่าง การทำอัปโหลด ดาวน์โหลด ไฟล์ต่างๆครับที่ไม่ใช่เฉพาะรูปภาพ แต่รวมถึงไฟล์อื่นๆด้วยครับ เช่นไฟล์ PDF, ZIP, DOC, TXT ด้วยภาษา PHP MySQLI

เนื่องจากตัวอย่างที่พบจะเป็นการอัปโหลดไฟล์อย่างเดียวเป็นส่วนใหญ่ และเป็นไฟล์ภาพเท่านั้น  และยังไม่เจอตัวอย่างการดาวน์โหลดไฟล์ต่างๆที่เราอัปโหลดขึ้นไปเลยครับ  พยายามหาอยู่หลายวันแล้วครับก็ไม่เจอ เนื่องจากกำลังทำโปรเจ็คที่เกี่ยวข้องกับการดาวน์โหลด และอัปโหลดไฟล์ต่างๆ ที่ไม่ใช่แค่ไฟล์รูปภาพอย่างเดียวแต่อาจจะเป็นไฟล์งานต่างๆ เช่นไฟล์ PDF, ZIP, DOC, TXT  เมื่ออัปโหลดขึ้นไปแล้วก็อยากจะให้สามารถดาวน์โหลดไฟล์งานต่างๆมาดูหรือมาแก้ไขในภายหลังได้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับไม่ทราบพอจะมีเวลาทำเป็นตัวอย่างแนวทางให้ดูบ้างไหมครับ (หากพอมีเวลาขอเป็นตัวอย่างที่เขียนด้วยภาษา PHP MySQLI จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ) ***ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ***

2 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

• ธนชัย กรุณาดวงจิตร

หลักการมันก็คล้ายๆกันนะคับ ผมว่า ตาม youtube เยอะแยะเลยคับ ลองๆหาดูคับ