login แล้ว จะให้ดึง ข้อมูล ของuser ที่ login มาแสดง ยังงัยครับ

wave
phakawat khunraksa
2,348
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
login แล้ว จะให้ดึง ข้อมูล ของuser ที่ login มาแสดง ยังงัยครับ

<p><p>array('label'=&gt;'Home', 'url'=&gt;array('/radcheck/update', 'id'=&gt;Yii::app()-&gt;id)),</p><p>เวลาคลิก แล้ว จะให้มันดึงข้อมูล ของuser มาแสดง หน้าupdate ครับ จะต้องเขียนโค้ดยังงัยครับ</p><p>โค้ดอันนี้ มันไปดึง id และข้อมูล ของคนอื่นมา ซึ่งไม่ใช้ คนที่ loginอยู่ครับ</p><br></p>

3 ความคิดเห็น

• phakawat khunraksa

• มานพ กองอุ่น

array('label'=>'Home', 'url'=>array('/radcheck/update', 'id'=>Yii::app()->id)),

เวลาคลิก แล้ว จะให้มันดึงข้อมูล ของuser มาแสดง หน้าupdate ครับ จะต้องเขียนโค้ดยังงัยครับ

โค้ดอันนี้ มันไปดึง id และข้อมูล ของคนอื่นมา ซึ่งไม่ใช้ คนที่ loginอยู่ครับ

Yii::app()->user->getId(); ครับ

ยังไม่ได้ครับ