wave
sutha kwang
2,145
สังคมนักพัฒนาระบบ (Community)
login page

<p>ทำอย่างไรให้หน้าแรกของ web เป็น login page&nbsp;<br>หมายความว่าถ้าคุณยังไม่ได้ login<br>คุณก็ไม่สามารถเปิด website ได้<br><br>อันนี้ต้องการทำเป็น website ของหน่วยงานภายใน<br>ที่ไม่ต้องการให้ผู้อื่นเข้าระบบ<br>&nbsp;<br>* ผมลองอ่าน post เก่าแล้วก็ทำไม่ได้<br><br>รบกวนช่วยอธิบายอย่างระเอียดหน่อยนะครับ<br>ผมยังไม่ค่อยเข้าใจ yii เท่าไหร่<br><br>ขอบคุณครับ</p>

2 ความคิดเห็น

• มานพ กองอุ่น

• sutha kwang

ทำอย่างไรให้หน้าแรกของ web เป็น login page 
หมายความว่าถ้าคุณยังไม่ได้ login
คุณก็ไม่สามารถเปิด website ได้

อันนี้ต้องการทำเป็น website ของหน่วยงานภายใน
ที่ไม่ต้องการให้ผู้อื่นเข้าระบบ

* ผมลองอ่าน post เก่าแล้วก็ทำไม่ได้

รบกวนช่วยอธิบายอย่างระเอียดหน่อยนะครับ
ผมยังไม่ค่อยเข้าใจ yii เท่าไหร่

ขอบคุณครับ

ได้เลยครับ

site/index เป็นหน้าแรกนะครับ

ใน protected/controllers/SiteController.php

ให้ใส่

public function accessRules() {

return array(

array('allow', 

'actions' => array('index'),

'users' => array('@'),

),

array('deny', // deny all users

'users' => array('*'),

),

);

}

ก็เป็นอันเรียบร้อยครับ